ข้อมูลอ้างอิง
- ประเภท: กิจกรรม
- ผู้สร้าง: admin
- วันที่สร้าง: 19 มิถุนายน, 2567
- ลิงค์กระจายข่าว:
โคงการกำจัดโรคพยาธิใบไม้ในตับและมะเร็งท่อน้ำดี
วันที่ 19 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ ร่วมกับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลหัวเรือ ร่วมกิจกรรมเดินรณรงค์คนรุ่นใหม่ ร่วมใจ ขจัดภัย โรคพยาธิใบไม้ในตับและมะเร็งท่อน้ำดี ตามโคงการกำจัดโรคพยาธิใบไม้ในตับและมะเร็งท่อน้ำดี อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี ปีงบประมาณ 2567 ณ วัดหัวเรือ โดยได้รับเกียรติจากนายปรีดา อุ่นอุดม นายอำเภอเมืองอุบลราชธานี เป็นประธานกล่าวเปิดงานในพิธี ร่วมด้วยนางประภาพร เลาหะวนิช นายกอบต.หัวเรือ กำนันตำบลหัวเรือ คณะผู้บริหารอบต.หัวเรือ ผู้นำท้องถิ่นตำบลหัวเรือ หัวหน้าส่วนราชการอบต.หัวเรือ อสม. 16 หมู่บ้าน และเจ้าหน้าที่อบต.หัวเรือ ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้