ข้อมูลอ้างอิง
- ประเภท: กิจกรรม
- ผู้สร้าง: admin
- วันที่สร้าง: 17 มิถุนายน, 2567
- ลิงค์กระจายข่าว:
ถนนคนเดินสายวัฒนธรรม วัดหัวเรือ ประจำเดือน มิถุนายน 2567
วันที่ 16 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ ร่วมกับ วัดหัวเรือ จัดงาน "ถนนคนเดินสายวัฒนธรรม วัดหัวเรือ" ซึ่งได้รับเกียรติจาก นางลำไย บัวดก เจ้าของร้านลำไยผ้าไหมพื้นเมือง เป็นประธานกล่าวเปิดงาน ร่วมด้วยนางประภาพร เลาหะวนิช นายกอบต.หัวเรือ คณะผู้บริหารอบต.หัวเรือ ผู้นำท้องถิ่นตำบลหัวเรือ หัวหน้าส่วนราชการ และประชาชนร่วมพิธีเปิด ณ วัดหัวเรือ ภายในงานมีกิจกรรม การแสดงฟ้อนรำจากคณะฟ้อนรำชุมชนวัดหัวเรือการแสดงร้องเพลงของอสม. ทั้ง 16 หมู่บ้านและการออกร้านจำหน่ายสินค้าชุมชน ทั้งสินค้าอุปโภค บริโภค ภายในบริเวณวัดหัวเรือ