ข้อมูลอ้างอิง
- ประเภท: กิจกรรม
- ผู้สร้าง: admin
- วันที่สร้าง: 5 มิถุนายน, 2567
- ลิงค์กระจายข่าว:
โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า
วันที่ 5 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ จัดกิจกรรมทำหมันสุนัขและแมว ตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้าตามพระปณิธานของศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอเจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒนวรขัตติยราชนารี ณ ที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ โดยได้รับเกียรติจากกองสวัสดิภาพสัตว์และสัตวแพทย์บริการ กรมปศุสัตว์ และปศุสัตว์จังหวัดอุบลราชธานี ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจ สัตว์แพทย์และผู้นำสุนัขและแมวมาเข้ารับบริการ โดยมีนางประภาพร เลาหะวนิช นายกอบต.หัวเรือ เป็นผู้กล่าวต้อนรับ องค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ ขอขอบคุณปศุสัตว์จังหวัดอุบลราชธานี และกรมปศุสัตว์ ที่สนับสนุนบุคลากรในการจัดกิจกรรมทำหมันสุนัขและแมวในครั้งนี้