ข้อมูลอ้างอิง
- ประเภท: กิจกรรม
- ผู้สร้าง: admin
- วันที่สร้าง: 30 พฤษภาคม, 2567
- ลิงค์กระจายข่าว:
การประกวดนางงามบุญบั้งไฟตำบลหัวเรือ ประจำปี 2567
วันที่ 24 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ ร่วมกับวัดหัวเรือ จัดงานประเพณีบุญบั้งไฟตำบลหัวเรือ ประจำปี 2567 ณ วัดหัวเรือ ตำบลหัวเรือ อำเภอเมืองอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี โดยได้รับเกียรติจากนางประภาพร เลาหะวนิช นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ เป็นประธานกล่าวเปิดงานในพิธี โดยมีจ่าสิบเอกสุชาติ วรรณภูชา ปลัดอบต.หัวเรือ ได้กล่าวถึงวัตถุประสงค์ในการจัดงาน พร้อมกับกำนันตำบลหัวเรือ คณะผู้บริหารอบต.หัวเรือ ผู้นำท้องถิ่น และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมพิธีเปิดในครั้งนี้ ซึ่งภายในงานวันที่ 24 พฤษภาคม 2567 มีกิจกรรม ประกวดนางงามบุญบั้งไฟตำบลหัวเรือ การออกร้านจำหน่ายสินค้าของคนในชุมชน