ข้อมูลอ้างอิง
- ประเภท: กิจกรรม
- ผู้สร้าง: admin
- วันที่สร้าง: 15 พฤษภาคม, 2567
- ลิงค์กระจายข่าว:
โครงการสัตว์ปลอดโรคคนปลอดภัยฯ
วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ ได้จัดโครงการสัตว์ปลอดโรคคนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานของศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารีกรมพระศรีสวางควัฒนวรขัตติยราชนารี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดย นางประภาพร เลาหะวนิช นายกอบต.หัวเรือ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ และมีหัวหน้าส่วนราชการ และอาสาปศุสัตว์ทั้ง 16 หมู่บ้าน เข้าร่วมโครงการ ณ อาคารอเนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ